Chính sách thuế TTĐB đối với hoạt động kinh doanh trò chơi golf 3D

22/01/2018 1052 lượt xem    

Ngày nay, trong thời kì công nghệ số đang có những phát triển vượt bậc, các hoạt động và dịch vụ càng trở nên hiện đại và tiện ích hơn bao giờ hết. Một trong những hoạt động kinh doanh tiêu biểu trong kỉ nguyên số này là trò chơi golf 3D trong nhà. Liệu rằng hoạt động kinh doanh trò chơi 3D mô phỏng thực tế có được coi là một đối tượng chịu thuế không? Bài viết sau sẽ giải đáp vướng mắc trên dựa vào Chính sách thuế TTĐB theo hướng dẫn tại Công văn số 1965/TCT-CS ngày 15 tháng 05 năm 2017, cụ thể như sau:

Tại điểm đ Khoản 2 Điều 2 Luật thuế tiêu thụ đặc biệt số 27/2008/QH12 ngày 14/11/2008 quy định đối tượng chịu thuế TTĐB:

“đ) Kinh doanh gôn (golf) bao gồm bán thẻ hội viên, vé chơi gôn”;

Tổng cục Thuế nhận được công văn số 947/CT-TTHT ngày 09/01/2017 của Cục Thuế TP Hà Nội về chính sách thuế TTĐB đối với Công ty TNHH Dịch vụ Nam Sao Vina. Về vấn đề này, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Căn cứ quy định trên thì Luật thuế TTĐB không quy định hoạt động kinh doanh trò chơi golf 3D trong nhà mô phỏng môn thể thao golf ngoài thực tế thuộc đối tượng chịu thuế TTĐB.

 

Chúc các bạn thành công.

  • Mọi chi tiết xin liên hệ:
  • ® Hãng kiểm toán Calico
  •  Địa chỉ: Tầng 29, Tòa Đông, Lotte Center Hà Nội, Số 54 Liễu Giai, Phường Cống Vị, Quận Ba Đình, TP. Hầ Nội
  • VPGD: Phòng 2302, Tháp B, Toà nhà The Light, đường Tố Hữu, Phường Trung Văn, Quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.
  • Hotline: 0966.246.800
  • Email: calico.vn@gmail.com
  •  Website: KiemToanCalico.com  www.calico.vn
Bài viết có ích cho bạn?
Banner-post-thu-vien-calico_960x300
Bài viết có ích cho bạn?

NGHIỆP VỤ CALICO